Hỏi về Nokia Lumina

Thảo luận trong 'Thắc mắc, thảo luận, hỏi đáp về Mobile' bắt đầu bởi thai.co, 10 Tháng năm 2013.

1. New Member

Hỏi về Nokia Lumina

Tình hình là mình sắp sửa định mua một chiếc Nokia Lumina 520 (rẻ nhất trong dòng Lumina thôi, chưa đủ xiền mua đồ xịn hơn :Ma (14):)
    Thực ra là với khoản tiền 4tr thì cũng có kha khá lựa chọn nhưng mà tính mình lại thích Nokia từ bé nên chỉ mua Nokia thôi. Nhưng phân vân không biết con Lumina dùng có thích không, bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn mình phát.
    Nhân tiện có con 3100c ghẻ, bác nào muốn xúc không? :Ma (14):

PS: Lần đầu mình post, sai xót chỗ nào mong mod nhắc nhở (Mình sẽ sửa) và bỏ qua nhé. Thân!
  2. T_Long

T_Long Administrator

đã dùng thử Nokia Lumia 920 cũng được nhưng windowphon hơn ít ứng dụng nên hơi hạn chế phần đó còn lại các cái khác đều ok
  3. nhoxunsock1

nhoxunsock1 Moderator

Nghe giang hồ bên tinhte nói là ok hít,chỉ có cái lướt 3G nó bị nóng máy (nóng thì tất nhiên kèm theo cạn pin),ứng dụng ít tí. Còn lại đáng khoảng 4tr bỏ ra :Ma (69):
  4. nhoxunsock1

nhoxunsock1 Moderator

Nghe giang hồ bên tinhte nói là ok hít,chỉ có cái lướt 3G nó bị nóng máy (nóng thì tất nhiên kèm theo cạn pin),ứng dụng ít tí. Còn lại đáng khoảng 4tr bỏ ra :Ma (69):
  5. thai.co

thai.co New Member

Cảm ơn bác đã tư vấn...zậy thì chuẩn bị xúc thoi :Khi (5):
  6. tieuquynhi

tieuquynhi Administrator

Nói chung là dùng thì cũng tạm dc. Có điều không khoái lắm vì cảm giác nó ko dc thông minh
  7. timgamechoi

timgamechoi New Member

mấy xếp trong này giàu ghê :Ma (6):
  8. chiaseanh

chiaseanh New Member

Nó chỉ có nhược điểm là dùng 3G nóng, gần camera, và thời lượng pin không được tốt nếu bạn sử dụng ở cường độ cao.
  9. oOGnomeoOo

oOGnomeoOo Moderator

Cũng đang xài con này, thấy hay bị nóng ở chỗ camera dù chỉ lướt web :(
  10. rongcon

rongcon New Member

dòng lumia này thì nó ít ứng dụng ko hawai với bạn bè. máy cũng hơi nóng. so với 1280 thì pin không được trâu bằng ;)) hết
  11. vinhthach12

vinhthach12 Trial Mod

máy nào dùng chẳng nóng.cứ xúc đi.nếu k chê ko có flash với camera truoc thì ok hết
Tags: Hỏi, về, Nokia, Lumina