Hướng dẫn tạo GHOST và sử dụng GHOST căn bản

lonbo1214

cho mình hỏi luôn có nên dùng cái oneKey ghost không cái đó thì có gì hơn hay kém Norton ghost?

Quốc Toản

Moderator
Staff member
cho mình hỏi luôn có nên dùng cái oneKey ghost không cái đó thì có gì hơn hay kém Norton ghost?
1 dạng ghost nhanh thôi, ko rõ là tốt hơn nhưng mà nhanh hơn vì đâu có phải bấm từng cái như norton nhưng mà cái j cũng có cái hại đôi khi one key bị ghost nguyên ổ cứng :D

sieutromkid1412

muốn ghost win 7 thì phải bản hiren boot v13 trở lên hả bạn. Cho mình hỏi khi nén chọn High thì có bị gì ko, mình toàn chọn Fast :D

Quốc Toản

Moderator
Staff member
muốn ghost win 7 thì phải bản hiren boot v13 trở lên hả bạn. Cho mình hỏi khi nén chọn High thì có bị gì ko, mình toàn chọn Fast :D
ghost thì bản nào cũng đc, nhưng version càng mới thì dĩ nhiên có nhiều cải thiện hơn
nếu chọn hight thì mức nén tốt hơn nhưng lâu hơn còn fast thì nhanh nhưng cũng đồng nghĩa dễ hỏng

ikissyou_ok

bạn có phần mềm ghost ko cho mình xin với bạn. hướng dẫn mình sài luôn nha, hồi trước ko biết ghost tùm bậy mất hết zữ liệu luôn. hix

Quốc Toản

Moderator
Staff member
bạn có phần mềm ghost ko cho mình xin với bạn. hướng dẫn mình sài luôn nha, hồi trước ko biết ghost tùm bậy mất hết zữ liệu luôn. hix
ra tiệm mua 1 cái đĩa Hirent boot mất 7k , còn cách ghost thì xem bài là thấy mà @_@

dogamer

Ghost này được cái nếu Windows bị lỗi thì đỡ mất công phải cài lại Windows mất 40 phút mà chỉ cần ngồi chờ 20 phút là xong bản Ghost. Tuy nhiên, lúc đang ghost mà bạn lỡ tắt máy, nhà mất điện, ... Nói chung là máy tắt đột ngột khi đang ghost thì ổ cứng không lỗi mới là chuyện lạ.

Quốc Toản

Moderator
Staff member
Ghost này được cái nếu Windows bị lỗi thì đỡ mất công phải cài lại Windows mất 40 phút mà chỉ cần ngồi chờ 20 phút là xong bản Ghost. Tuy nhiên, lúc đang ghost mà bạn lỡ tắt máy, nhà mất điện, ... Nói chung là máy tắt đột ngột khi đang ghost thì ổ cứng không lỗi mới là chuyện lạ.
mất điện đột ngột thì cho dù ko phải lúc ghost cũng lỗi thôi, quan trọng là máy ghost nhanh hay lâu, chứ máy tui ghost win 7 hay XP cũng ko bao h quá 10'