[Hướng dẫn]Chơi Sacred Gold 2.28 online

Quốc Toản

Moderator
Staff member
Vẫn còn đang EDIT tiếp
I/Các thứ cần chuẩn bị
1: Bộ cài Sacred Gold 2.28, dĩ nhiên ko có thì sao mà chơi :v, tải ở đây nhá
http://congtruongit.com/forum/de-tai/fshare-sacred-gold-plus-underworld.73419/
Tiện thể HD cài lun
Các bạn tải hết về, nên dùng fshare tools để tải vì nó giống torrent nên khá an toàn, lại có cả resume cho acc free
Sau khi tải về các bạn giải nén với password congtruongit.com hoặc thulinhquydo
Dùng 1 trình tạo ổ đĩa ảo bất kỳ để mount file và cài đặt như bt
Sau khi cài game các bạn patch lên 2.28 để đồng bộ với anh em và ít lỗi hơn
2: Tunngle: chúng ta sẽ chơi online qua cái này
Các bạn có thể vào trang chủ để tải
Nhớ đăng ký acc nhá
Sau khi cài đặt Tunngle các bạn mở nó lên và search dòng sacred

II/ Chơi Game
Sau khi hoàn thành các bước trên các bạn check vào mũi tên đó lần nữa để chạy game

1: CHọn muti để chơi onl nhá, còn ai muốn train để mạnh thì có thể chọn dòng 1 hoặc 2, để train mạnh chút rồi export ra , nhưng mà dòng 2 thì lv30 trở lên nên cẩn thận

2: Sau đó chọn Local, nguyên tắc của tunngle là giả mạng LAN nhưng thật chất là onl qua server của nó

3:CHọn nhân vật, ở đây có các ô emty nghĩa là trống, bạn có thể tạo nhân vật mới cho mình hoặc sử dụng 2 char có sẵn của game cho là Dwarf và Daemon, nhưng mà 2 con này tăng bừa lắm, xóa đi tự tạo lại hay hơn, nếu tg rảnh mình sẽ viết thêm về các char sau

4:Tạo phòng game, nhớ thay hack'n slash thành coop nhá, dĩ nhiên ko phải tất cả đều vào đc chung 1 phòng vì vậy các bạn có thể tách nhau ra từng nhóm để chơi, ko chắc lắm vì chưa thử nhưng số 16 có vẻ là số người, bronze là trình độ, hoặc silver, nếu ai đã phá đảo thì có thể chọn cấp độ cao hơn, sau đó mọi người có thể Join vào phòng đó và chơi cùng nhau, nếu 1 người nhận Quest thì cả những người khác trong phòng đều đc hưởng, dạng như cứ vào phòng là tự vào PT ấy mà =))

5:Chơi game, tuy nhiên ở đây là map tân thủ(theo võ hiệp =))) có các cổng khác nhau sẽ dẫn đến các nơi lv tùy thik, mình khuyên các bạn dưới lv 30 nên chơi ở cổng ngay tại chỗ mình đang đứng, còn trên 30 thì chạy cổng dưới, còn cái cổng ở phía đông bắc trong hình khó nhằn nên hãy luyện lv trước khi vào đấy =))

Chúc mọi người chơi game vui vẻ ^^

TIP: nên để 1 người lụm hết đồ để bán rồi share tiền cho nhau, cách share tiền thì các bạn kick vào tiền của mình nó sẽ rơi ra sân, còn share đồ thì cứ quăng ra sân là đc, cùng team mà nên có vứt ra cũng chả sao nhỉ ^^

Quốc Toản

Moderator
Staff member
lv29 trở lên phải tạo room khác =)), mà trong tạo phòng có tạo chế độ đấy

Dang Tran

the may tinh cua minh co choi duoc game nay ko ha cac bac
Intel HD 4000 ko co card roi, win 8.1, chi co the. em co cai sacred gold + underwold nhung cai xong vao ngon lanh, no chay den cai doan hinh cai mat co nhieu chan nhen toa ra nhieu ben thi lai dung e ko hieu tai sao nua >.<

sonsieu

cho mình hỏi win 8.1 chơi ổn không? Sao mình chơi thấy độ phân giải thấp quá