Devil my cry 4

danang141

em mới kéo DMC 4 = torrent về và nặng 7.43GB, nhưng sau khi giải nén ra được một chặp nó hiện ra thông báo :" There is not enough space on the disk.
! Write error: only NTFS file system supports files larger than 4 GB "
dịch ra là " Không có đủ không gian trên đĩa.
! Viết báo lỗi: hệ thống tập tin NTFS chỉ hỗ trợ các file lớn hơn 4 GB "
ai biết cách khắc phục không:Ma (83):

oOGnomeoOo

Moderator
Staff member
Trên 4gb thì bạn phải giải nén vào ổ có định dang NTFS nhé,giải nén vào ổ C đi

longkute334

đơn giản thôi bạn ạ!game nó bảo phải giản nén vào ổ có dạng là NTFS nhé!mà ổ có định dạng là NTFS thì là ổ C là chính rồi!mà ổ đó phải trống hơn 4GB nha bạn!

Quốc Toản

Moderator
Staff member
Nói rất vớ vẩn
đúng đấy, định dạng ổ đĩa NTFS mới có thể giải nén file trên 4GB, đối với win7 thì mặc định NTFS rồi, còn nếu là XP thì cần convert sang NTFS cách tốt nhất là cài lại win XP rồi chọn định dạng NTFS ko thì convert = cmd cũng đc nhưng mà ko có kiến thức 1 chút về cái này thì khó làm lắm, có khi làm đúng mà ko đc ấy chứ ^^

danang141

đúng đấy, định dạng ổ đĩa NTFS mới có thể giải nén file trên 4GB, đối với win7 thì mặc định NTFS rồi, còn nếu là XP thì cần convert sang NTFS cách tốt nhất là cài lại win XP rồi chọn định dạng NTFS ko thì convert = cmd cũng đc nhưng mà ko có kiến thức 1 chút về cái này thì khó làm lắm, có khi làm đúng mà ko đc ấy chứ ^^
làm sao để chuyển định dạng của ổ E từ fat32 qua NTFS được vậy anh, bày em với :Khi (12):

Quốc Toản

Moderator
Staff member
làm sao để chuyển định dạng của ổ E từ fat32 qua NTFS được vậy anh, bày em với
2 cách cho bạn nè
1: bạn nên cài lại win và chọn định dạng NTFS, đây là cách tối ưu vì nó làm sạch win và mượt hơn, tiếp nữa là nó convert toàn bộ sang định dạng NTFS
2: cách này ko tối ưu vì nó chỉ chuyển đổi 1 ổ đĩa mà bạn chọn để chuyển thôi, bạn lên google đánh chuyển đổi định dạng ổ đĩa sang NTFS sẽ có hướng dẫn cho bạn nhưng 1 số ko làm được vì nó hơi khác thường
TÓm lạiL: cách 1 vẫn hay hơn :D

toila6congau

Ý mình bạn ấy nói vớ vẩn vì bạn ấy bảo ổ C thường NTFS, và còn khuyến cáo trên 4GB trong khi game đòi 7GB.

Cách chuyển nhé. start > run > cmd
Gõ CONVERT ?: /FS:NTFS (? là ổ bạn muốn đổi) > Enter. Nó hỏi gì cứ yes là ok. Xong restart lại máy.