Cung hoàng đạo Nhân Mã vô tư đến mức vô tâm

quyendo456

Sống giữa một cuộc sống với nhiều thị phi và những lời lẽ ngọt ngào nhưng dói trá như hiện nay thì việc sống vô tư vô lo vô nghĩ là phương châm sống của rất nhiều người. Họ bỏ ngoài tai những lời lẽ của xã hội và không quan tâm đến người khác hay những gì người khác nói về mình. Sống như vậy cũng là một cách hay để tránh được phiền muộn nhưng đôi khi chúng ta sẽ thành vô tâm thờ ơ với những người thực sự lo lắng cho mình. Những người thuộc cung nhân mã nữ cũng hay như vậy. Bạn hãy tho dõi bài viết dưới đây để biết cung hoàng đạo Nhân Mã vô tư đến mức vô tâm như thế nào nhé.

12 cung hoàng đạo :Một điều khác biệt của các FA Nhân Mã so với các cung hoàng đạo khác chính là họ luôn biết cách “thưởng thức” sự độc thân của mình với niềm hân hoan và vui vẻ đặc biệt. Một Nhân Mã thực thụ sẽ hiếm khi cảm thấy đau khổ khi không có người yêu như Song Ngư và đồng thời họ cũng không tự dằn vặt mình trước một cuộc tình thật bại như Bọ Cạp. Nhưng điều đó không có nghĩa Nhân Mã không cảm thấy cô đơn. Chẳng qua là họ giấu nhẹm nỗi cô đơn của mình sau lớp vỏ “yêu tự do” mà thôi. Và đây chính là yếu điểm “chết người” của những chú ngựa.

tu vi hom nay : Những người yêu Nhân Mã thường cảm thấy mình bị xếp sau rất nhiều thú vui của cung hoàng đạo này. Họ thường nhầm tưởng rằng tình yêu của mình không được tôn trọng và sự tự do “quá mức” của Nhân Mã cũng khiến đối phương đau đầu. Nhân Mã không thích ghen tuông, không thích quản lý bất cứ ai.

Thêm vào đó, khi xảy ra xung đột, với bản tính nóng nảy, cao ngạo vốn có của nhóm Lửa, cách giải quyết của Nhân Mã thường là… buông xuôi. Bạn đừng mong chờ có được những lời giải thích ngọt ngào hay năn nỉ ỉ ôi của cung hoàng đạo này nhằm giữ gìn lại một mối tình tan vỡ. Ngược lại, khi họ càng “trong sáng” thì họ càng trở nên tự tin và sẵn sàng từ bỏ mối tình của mình.