Cần người cộng tác cho dự án mới của CTIT

T_Long

Administrator
Staff member
Chào các bạn. trong thời gian CTIT hoạt động chúng tôi thấy các câu hỏi của các bạn thường lặp lại rất nhiều theo kiểu, "Anh ơi máy này của em có chơi được game XXX không" hay "Anh ơi cấu hình con G750 của em chơi được pikachu, với bắn trứng không" hoặc"Anh ơi con Y510p để max cấu hình trò đặt dò mìn không" .... vân vân và mây mây

trải qua 6 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực sắp pót chúng tôi đã chế thành công JavaScript để tự động trả lời hết các câu hỏi của bạn. Nhưng có 1 vấn đề nho nhỏ. đó là card màn hình bọn này nó ko có thước đo chuẩn nó chỉ có tên và mã sản phẩm nên không thể so sánh cấu hình game cần có với cấu hình máy bạn. VD như

Cấu hình tối thiểu Call of duty 4
CPU : Pentium 4 2.4 GHz/ Athlon 64 2800+ (Intel & Athlon 1.8 GHz Dual Core or better supported) (OK so sánh được)
RAM : 512MB RAM (768MB Windows Vista/Windows 7) (OK so sánh được)
Space : 8GB (OK so sánh được)
VGA : NVIDIA(R) Geforce(TM) 6600 o mejor o ATI(R) Radeon(R) 9800Pro o support (128MB 3d Hardware Accelerated card required-100% DirectX 9.0c compatible and latest drivers)(????? so sánh kiểu mô)

Mong các cao nhân cho ý kiến

vinhthach12

Trial Mod
cái này khó ra phết.vì rất nhieuf loại card và nhiều cái khác tên 1 chút nhưng sức mạnh tương đương nhau.tốt nhất card a so sánh giữa nvidia với nhau hoặc ati với nhau thôi.à còn họ hd của intel nữa.

softnhac

Hay quy nó ra thành 1 đơn vị riêng rồi so sánh với nhau mọi người thấy có hợp lý ko

tieuquynhi

Administrator
Staff member
Hay quy nó ra thành 1 đơn vị riêng rồi so sánh với nhau mọi người thấy có hợp lý ko
Đó cũng chính là ý tưởng của bọn mình. Mình muốn tìm tìm những người có am hiểu về các loại card để phân loại và sắp xếp mức độ phù hợp giữ các card lại với nhau.
Cho dù các loại card khác nhau, hãng rồi thông số khác nhau nhưng dù gì nó cũng sẽ có những thông số nhất định để có thể đem ra so sánh với nhau xem ai hơn ai kém hoặc tương đương nhau.

Diablo Rock

۩ Trưởng Giám Sát CTIT ۩
Staff member
Đó cũng chính là ý tưởng của bọn mình. Mình muốn tìm tìm những người có am hiểu về các loại card để phân loại và sắp xếp mức độ phù hợp giữ các card lại với nhau.
Cho dù các loại card khác nhau, hãng rồi thông số khác nhau nhưng dù gì nó cũng sẽ có những thông số nhất định để có thể đem ra so sánh với nhau xem ai hơn ai kém hoặc tương đương nhau.
chính xác đó anh, thì vấn đề là làm cái database có các thông số kỹ thuật của các loại card và game thôi, làm cái đấy mất thời gian
vì số lượng card đã nhiều:Laughing-FuckThatShit: thì số lượng game nhiều mother of nhiều luôn....

tieuquynhi

Administrator
Staff member
chính xác đó anh, thì vấn đề là làm cái database có các thông số kỹ thuật của các loại card và game thôi, làm cái đấy mất thời gian
vì số lượng card đã nhiều:Laughing-FuckThatShit: thì số lượng game nhiều mother of nhiều luôn....
Quản trọng là xử lý vụ card. Còn game thì mình ko ham hố. CTIT có game gì thì mình sẽ update cấu hình cho game đó thôi :) Cái này uploader có thể làm dc mà

Quốc Toản

Moderator
Staff member
nếu muốn biết card loại j thì phải cần máy cài java mới kiểm tra đc đúng k, giống như cái web j j đấy cũng vậy, phải cài java mới chạy đc

nhoxunsock1

Moderator
Staff member
e thấy đa số mấy mem chỉ hỏi mấy game nổi tiếng và cấu hình nặng thôi. Nên tập trung vào mấy game đó trước rồi game khác mình từ từ bổ xung cũng đc ý mà :Khi (3):

Lucas Sweni

Moderator
Staff member
ca này khó :Amazed-surprised: nếu xét như vậy thì tính từ card onboard vì mem 4rum dùng card onboard là nhiều :Angry-IAmDisappoint:

Han Hyuk Ji

۩ Trưởng Giám Sát CTIT ۩
Staff member
cái này thì khó à vì có quá nhiều dòng card nên việc so sánh một cách chính xác là bất khả thi
cũng có thể dùng JavaScript liên kết với youtube để tìm tên game tên card màn hình để mem có thể dễ dàng so sánh hơn vì hiện giờ cũng có khá nhiều clip sử dụng nhiều loại card khác nhau để test game
ví dụ như clip này

icesoul

Tìm 1 bảng xếp hạng sức mạnh các VGA, cứ 1 cơ số nào đó card sẽ có sức mạnh tải game xấp xỉ nhau; trong mỗi mức tải game đó chả lẽ lại ko có ai trong 4rum dùng 1 trong số các con card đó sao..

LFC-YNWA

Công Thần CTIT
ko biết các sếp xử lý đc chưa nhưng em cũng có chút ý kiến:
- trước h em thường vào trang này để so sánh cấu hình game. nó có phần chấm điểm cho từng card màn hình (như đây đây) và điểm của game (vd đây)
- nếu các sếp lấy đc thông tin từ trang này ra thì ok rồi :D